E-shram card सर्व गावातील इ श्रम कार्ड यादी जाहीर मिळणार 2 लाख रुपये यादीत नाव चेक करा

E-shram card ई श्रम कार्ड बॅलन्स 2023: तुम्हाला माहिती आहेच की, देशातील असंघटित क्षेत्रात काम करणाऱ्या कामगार आणि मजुरांसाठी एक योजना सुरू करण्यात आली आहे, ज्याचे नाव ही श्रम कार्ड योजना आहे. असंघटित क्षेत्रात काम करणारी कोणतीही बेरोजगार व्यक्ती हे कार्ड बनवू शकते. हे कार्ड श्रम आणि रोजगार मंत्रालयाने जारी केले आहे. मजूर व मजुरांना लेबर कार्ड योजनेतून आर्थिक मदत दिली जाते.E-shram card

 

 

 

ई-श्रम कार्डची संपूर्ण यादी पाहण्यासाठी व ऑनलाइन स्टेटस चेक करण्यासाठी

👇🏻👇🏻👇🏻

इथे क्लिक करा

 

आर्थिक मदत दिली जाते

 

या योजनेच्या लाभार्थ्यांना आर्थिक मदतीसोबतच पेन्शन, विमा, बँकिंग आदी विविध सुविधा दिल्या जातात. या योजनेच्या ई-श्रमिक पोर्टलवर सुमारे 40 कोटी कामगार नोंदणीकृत आहेत. तुम्ही या कार्डसाठी अर्ज करताच. अर्ज प्रक्रियेच्या दोन-तीन महिन्यांनंतर तुमच्या खात्यात पैसे येऊ लागतात. या योजनेद्वारे लाभार्थ्यांच्या खात्यावर हजार रुपये पाठवले जातात. यावेळीही शासनाकडून सर्व लाभार्थ्यांच्या खात्यावर पैसे वर्ग करण्यात आले आहेत.E-shram card

 

 

 

तुमचे नाव ई-श्रम कार्ड लिस्टमध्ये आहे की नाही हे कसे तपासायचे?

या योजनेअंतर्गत तुमचे नाव तपासण्यासाठी, सर्वप्रथम तुम्हाला अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.

यानंतर तुम्हाला चेक स्टेटस ऑप्शनवर क्लिक करावे लागेल.

यानंतर तुमच्यासमोर एक नवीन पेज उघडेल.

या पेजमध्ये तुम्हाला तुमचा ई-श्रम कार्ड नंबर टाकावा लागेल.

यानंतर लगेचच एक नवीन यादी उघडेल ज्यामध्ये तुम्ही तुमचे नाव शोधू शकता.E-shram card

Leave a Comment